मुलांच्या शाळेला उन्हाळ्याच्या सुट्ट्या सुरु असतानाच पवईतील अनेक उद्यानातील खेळाचे साहित्य आणि सोईसुविधांचा बट्याबोळ झाला आहे. त्यामुळे मुलांना घरात बसूनच आपल्या सुट्ट्या घालवाव्या लागत आहेत. अशात मनोरंजनात्मक सुविधांना बळ देण्यासाठी, शिवसेना (उबाठा) उपविभाग प्रमुख निलेश साळुंखे यांनी पालिका ‘एस’ विभाग उद्यान विभागाकडे तक्रार दाखल केली आहे. या तक्रारीत, विभागातील अनेक महत्त्वाच्या सार्वजनिक जागांवर आधुनिक खेळाचे साहित्य तातडीने बसवण्याची आणि व्यायाम सुविधांची पुनर्स्थापना करण्याची मागणी करण्यात आली आहे.
साळुंखे यांनी महानगरपालिकेकडे हिरानंदानी येथील दीनदयाळ उपाध्याय उद्यान आणि भारतरत्न अटलबिहारी वाजपेयी पालिका उद्यान या दोन्ही उद्यानांचे आधुनिकीकरण करण्याची आग्रही मागणी केली आहे. या मागणीमध्ये जुन्या खराब झालेल्या व्यायाम साहित्यांच्या जागी नवीन साहित्य आणि तुटलेल्या खेळाच्या साहित्यांच्या जागी अद्ययावत खेळाचे साहित्य बसवण्याचा समावेश आहे. ज्यामुळे स्थानिक मुलांसाठी अधिक सुरक्षित आणि आनंददायी वातावरण निर्माण होईल.
सर्वांसाठी खुल्या असलेल्या व्यायाम जागांच्या (fitness spaces) गरजेवर भर देत, साळुंखे यांनी विशेषतः या दोन्ही उद्यानांमध्ये महिलांसाठी स्वतंत्र ‘ओपन जिम’ (खुली व्यायामशाळा) उभारण्याची विनंती केली आहे. या उपक्रमाचा उद्देश म्हणजे, परिसरातील महिला रहिवाशांना त्यांच्या शारीरिक स्वास्थ्यासाठी व्यायाम करण्यास एक समर्पित आणि सुरक्षित जागा उपलब्ध करून देणे हा आहे.
साळुंखे यांनी ‘हेरिटेज गार्डन’च्या सध्याच्या स्थितीचा मुद्दाही उपस्थित केला; जिथे पालिकेने यापूर्वी अस्तित्वात असलेले ओपन जिमचे साहित्य काढून टाकले होते. त्या जागेवर पुन्हा एकदा पूर्णपणे नवीन ओपन जिम बसवण्याची मागणी त्यांनी केली आहे. यामुळे परिसरातील नागरिकांच्या व्यायामाच्या गरजा पूर्ण होतील.
उद्यान विभाग येत्या काही आठवड्यांत, प्रस्तावित साहित्याची यादी आणि नवीन व्यायामशाळा उभारणी या बाबींचा आढावा घेईल, असे पालिकेतर्फे साळुंखे यांना तक्रारीला उत्तर देताना सांगण्यात आले आहे.



No comments yet.